jiyyaMaganin rage nauyi

Shin Tayawar Kiba Yana Ba da Rage Nauyi Na Din-dindin? FAQ

Menene Tiyatar Kiba?

Maganin Kiba, kamar yadda za a iya fahimta daga kwatankwacinsa, su ne fiɗa da mutanen da za a iya bayyana a matsayin kiba, don manufar rasa nauyi. Kiba wani lamari ne mai tsanani na kiwon lafiya wanda duk duniya ke fama kuma yana ci gaba da yaki tsawon shekaru. Ko da yake ana iya bayyana kiba cikin sauƙi a matsayin kiba, abin takaici cutar ba ta ƙare a nan ba.

Masu fama da kiba Haka kuma suna da muggan cututtuka da yawa kamar ciwon gabobi mai tsanani, ƙarancin nunfashi saboda shafa mai a cikin gaɓoɓin ciki, nau'in ciwon sukari na 2 da cholesterol saboda wuce gona da iri da rashin abinci mai gina jiki. Wannan, ba shakka, yana buƙatar majiyyata da su yi aikin tiyata don samun rayuwa mai kyau.

Nau'in tiyatar Kiba

Yin tiyatar kiba yana da nau'ikan 2 da aka fi so. Hannun ciki da kuma Ƙirƙiri na Gastric, Ya kamata ku sani cewa duka biyun hanyoyi ne daban-daban. Hannun hanji ya ƙunshi yin canje-canje ga cikin mara lafiya yayin Keɓancewar ciki ya haɗa da yin canje-canje ga dukkan tsarin narkewar abinci na marasa lafiya. Saboda wannan dalili, yana da mahimmanci ga marasa lafiya su sami cikakkun bayanai game da jiyya biyu.

Kodayake akwai nau'ikan jiyya guda biyu, muna iya cewa duka biyun suna da sakamako iri ɗaya idan aka duba su da sunan tiyatar bariatric. Don haka, ta hanyar karanta faq ɗin da muka koya daga tambayoyin da ke da amsoshi iri ɗaya na duka biyun, zaku iya koya game da daidaitattun kuskuren da aka sani game da su. Ciwon Kiba.

Ciwon Kiba

Menene Hannun Gastric?

Sleeve Gastric shine tsarin rage ciki wanda masu kiba suka fi so. The Sleeve Gastric ya shafi rage ciki zuwa siffar ayaba. Kamar yadda ka sani, ciki na marasa lafiya masu kiba suna da girma fiye da mutanen al'ada. Wannan, ba shakka, yana rikitar da abinci kuma yana sa ya zama da wahala a cimma jin daɗin jin daɗi. Godiya ga wannan tiyata, marasa lafiya na iya sauƙin rasa nauyi tare da Sleeve Gastric.

Hakanan ya kamata ku sani cewa aiki ne don taimakawa asarar nauyi maimakon tiyata asarar nauyi. Yin tiyatar kiba Kada kai tsaye ƙyale mai haƙuri ya rasa nauyi. Yana sauƙaƙe rage cin abinci kawai. Wannan, ba shakka, yana taimakawa tare da asarar nauyi.

Menene Gastric Bypass?

Gastric kewaye ya haɗa da canje-canje a cikin tsarin narkewar marasa lafiya. Hannun ciki ya shafi canje-canjen da aka yi wa ciki, yayin da Ƙirƙiri na Gastric ya ƙunshi rage ƙananan hanji da haɗa shi kai tsaye zuwa ciki, tare da manyan canje-canje da aka yi a ciki. Wannan, ba shakka, ya haɗa da kai ga jin cikawa da sauri tare da ƙananan sassa.

A lokaci guda kuma, tare da gajeriyar hanji, lilin yana fitar da abincin daga jiki ba tare da narkar da shi ba. Wannan yana ba marasa lafiya damar cire adadin kuzari daga abincin da suke ci ba tare da ɗaukar su daga jiki ba. Yana da mafi m aiki idan aka kwatanta da na ciki hannun riga. Sabili da haka, ba shakka, yana yiwuwa a cimma saurin asarar nauyi.

Ciwon Kiba

Shin Aikin tiyatar Kiba lafiya ne?

Idan kuna shirin samun dabarun bariatric, Tabbas kuna son sanin ko akwai haɗarin haɗari. Duk da haka, ya kamata ku sani cewa aikin tiyata na kiba zai bambanta dangane da nasara da kwarewar likitan da zai yi aikin tiyata. Tabbas, rage ciki zai kawo babban canji a rayuwar ku. Wannan yana nuna cewa aiki ne mai mahimmanci.

Don haka yana da kyau ga marasa lafiya su bincika ko suna da lafiya ko a'a. Masu fama da kiba, idan sun sami magani daga masu nasara kuma ƙwararrun likitocin tiyata, ba shakka za su haifar da jiyya mai kyau kuma yana da lafiya. Duk da haka, idan marasa lafiya suna shirin neman magani daga likitocin da ba su yi nasara ba, wannan na iya haifar da magani don samun wasu haɗari. Waɗannan hatsarori na iya haɗawa da kamuwa da cuta da zafi, ko ma zubar da jini mai tsanani daga sashin da aka yanke na ciki. Don haka, yana da mahimmanci ga marasa lafiya su karɓi maganin kiba daga likitocin fiɗa masu nasara.

Wanene Ya Kamata da aikin tiyatar Kiba?

Maganin Kiba sun dace da marasa lafiya tare da ma'auni na jiki na 40 da sama. Koyaya, a wasu lokuta, suna iya fuskantar manyan matsalolin lafiya kamar nau'in ciwon sukari na 2, cholesterol da apnea barci saboda yawan kiba. A irin waɗannan lokuta, ya ishe majiyyata don samun ma'aunin jiki na 35 zuwa sama. Hakanan yana da mahimmanci cewa majinyatan da suka shirya karbar magani suna tsakanin shekaru 18-65.

Ko da yake duk waɗannan sharuɗɗan sharuɗɗa ne na tilas na ma'aunin lafiyar duniya, yana da mahimmanci ga marasa lafiya su ji shirye don waɗannan jiyya ta hankali. Hakanan yana da mahimmanci cewa jiyya suna da hankali don karɓar nauyinsu kuma sun dogara da abinci mai gina jiki. Marasa lafiya da duk waɗannan sharuɗɗan za su iya karɓar maganin Kiba idan sun ji a shirye.

Ciwon Kiba

Shin Ciwon Kiba Garantin Rage Nauyi?

Yin tiyatar kiba su ne tiyatar da ke kawar da abubuwan da ke hana asarar nauyi na marasa lafiya. Faɗin ciki na marasa lafiya masu kiba shine muhimmin abu na farko. Tabbas, cikin majinyata masu kiba da ake ci da abinci akai-akai ya fi na al'ada girma. Yin tiyatar kiba bari wannan ciki ya ragu sosai. Wannan yana ba marasa lafiya damar isa ga jin daɗi cikin sauƙi tare da ƙananan rabo.

Idan marasa lafiya sun ci gaba da cin abinci duk da jin dadi, ba shakka, kada su yi tsammanin rasa nauyi. Don haka, tiyatar kiba ba ta da tabbacin asarar nauyi. Yana ba da garantin cewa zai sauƙaƙe masu fama da kiba don rasa nauyi. Idan marasa lafiya sun bi shirin da likitancin abinci ya ba bayan aikin kuma suna yin wasanni bayan tsarin dawowa, ba shakka za su rasa nauyi.

Yana Yin tiyatar Kiba Rage Nauyi?

Marasa lafiya sukan tambayi ko za su kara nauyi bayan tiyata. Duk da haka, ya kamata ku sani cewa tiyatar kiba ba tiyata ba ce da ke ba marasa lafiya damar rasa nauyi. Su tiyata ne da ke sauƙaƙe asarar nauyi. A saboda wannan dalili, asarar nauyi da riba na marasa lafiya ya dogara da abincin su. A takaice, tiyatar kiba ba ta da garanti nauyi asara, kuma ba su da tabbacin cewa ba za ku yi nauyi ba. Domin nawa nauyin da za ku rasa bayan jiyya na kiba da tsawon lokacin da za a ɗauka don isa nauyin nauyin da kuka dace gaba ɗaya ya rage na ku. Idan kun ci gaba da cin abinci mai ƙoshin lafiya da ƙarancin kalori akai-akai, ba shakka, ba zai yuwu ku sake dawowa ba. nauyi da kuka rasa.

Ciwon Kiba Rage Nauyin Kg Nawa?

Kamar yadda muka ambata a sama, tiyatar kiba suna da m sakamako. Saboda wannan dalili, ba zai zama daidai ba don ba da sakamako bayyananne game da yawan asarar nauyi da marasa lafiya za su fuskanta. Duk da haka, don ba da sakamako, yana yiwuwa ga marasa lafiya su kai ga ma'aunin nauyi idan sun cika nauyin da suka dace. Ba a dai san adadin nauyin da zai rasa ba da kuma tsawon lokacin da zai dauka.

Duk da haka, idan muka yi la'akari da binciken da aka gudanar a kan marasa lafiya da aka yi wa tiyata na bariatric, marasa lafiya da suka karbi tube Maganin hannun riga na ciki na iya rasa kilo 45 ko fiye a cikin shekara ta farko, yayin da marasa lafiya da ke jujjuyawar ciki na iya tsammanin rasa Kilo 40 ko fiye a cikin watanni 6 masu zuwa.

Gastric Sleeve Antalya

Shin Yin tiyatar Kiba yana Ba da Rage Nauyi Na Din-dindin?

Ya kamata ku sani cewa babu magani wanda ke ba da asarar nauyi na dindindin. Domin kamar yadda aka ambata a sama. tiyatar kiba su ne tiyata da ke sauƙaƙe asarar nauyi. Koyaya, asarar nauyi bayan tiyata yana yiwuwa ne kawai idan mai haƙuri ya bi shirin. A wannan yanayin, asarar nauyi na dindindin na mai haƙuri tabbas yana da alaƙa da manne wa shirin.

Duk da haka, ya kamata ku sani cewa yawancin marasa lafiya bazai manne wa shirin su ba sakamakon isasshen asarar nauyi shekaru 2 bayan aikin. A wannan yanayin, da rashin alheri, yana yiwuwa a sake samun nauyi. Koyaya, ban da wannan, marasa lafiya waɗanda suka sami isasshen nauyi ba za su iya samun nauyi ba muddin sun tsaya kan shirin. A takaice dai, a hannun marasa lafiya ne cewa asarar nauyi na marasa lafiya ya kasance na dindindin.

Yin tiyatar Kiba da Barasa

Marasa lafiyan da suke shirin yi wa tiyatar tiyatar bariya kuma suka sha barasa sukan yi tambayoyi game da tiyata da barasa. Barasa abu ne marar kyau kuma abin sha ne mai haɗari ga mutumin da yake da lafiyayyen jiki. Saboda haka, ba shakka, masu fama da kiba kada ayi amfani dashi. Musamman bayan tiyatar kiba, marasa lafiya suna so su san ko za su iya cinye barasa.

Ku sani barasa na da illa ga jiki, haka nan kuma tana cutar da cikin mara lafiya bayan tiyatar bariya. Tunda shi sinadari ne da ba zai iya ajiyewa a jiki ba, sai a zubar da shi. Sakamakon rashin jefar da sauri, zai sa ku sake yin nauyi. Duk da komai, ko da idan mai haƙuri ya shirya shan barasa bayan Ciwon Kiba, wannan ya kamata a iyakance ga gilashin 2 a kowane mako a mafi yawan. In ba haka ba, yana yiwuwa a fuskanci matsalolin narkewa.

Shin Ina Bukatar Amfani da Kari Bayan Tafiya Na Kiba?

Tun da akwai nau'o'in tiyata na kiba iri biyu, zai zama dole a bincika tiyata daban-daban guda biyu, bututun ciki da na ciki, a cikin wannan tambaya. Hannun ciki kawai ya haɗa da canje-canjen da aka yi ga ciki. Don haka, ba a buƙatar kari. Muddin marasa lafiya sun bi jadawalin su, za su sami jiki mai lafiya sosai. Duk da haka, Ƙarfin ciki yana canza narkewa tare da canje-canje a cikin ƙananan hanji. Don haka, ana iya zubar da abinci ba tare da an narkar da shi ba. Wannan, ba shakka, zai iya haifar da ku rayuwa tare da wasu abubuwan bitamin da ma'adanai.

Botox na ciki