Cure MakomaLondonUK

Garuruwa Mafiya Sauki a Ingila

Manyan Biranen da za suyi Aiki da Rayuwa a Burtaniya

1-Brighton

Brighton yana ɗaya daga Ingilishi mafi kyau birni. Rateimar ƙaramar laifi da fifikon ɗaliban ƙasa da ƙasa suna shafar ƙaruwar matasa a nan. Brighton na ɗaya daga cikin biranen da suka cancanci zama a Ingila, tare da manyan kantuna, motsin rayuwar dare, yankunan da ke ci gaba da kasuwancin, da abubuwan da zasu iya jan hankalin kowa. Kasance ƙasa da sa'a ɗaya daga kudancin London, Brighton birni ne da ke ba da yawa fiye da ran rai. Birnin, wanda ke da yawan jama'a 229,700, ɗayan ɗayan kyawawan wurare ne don zama tare da kyawawan fannoni kuma fiye da wurare masu kyau.

2-LONDON

London, babban birni na Ingila, shine birni mafi yawan magana game da kyawawan rayuwar dare, zane-zane, kasuwanci, ilimi, nishaɗi, kayan kwalliya, kuɗi, kiwon lafiya, kafofin watsa labarai, sabis na ƙwararru, bincike da ci gaba, yawon buɗe ido da sufuri da ci gaban siyasa. Birnin, wanda ya shaida fiye da shekaru 2000, yana ɗaya daga cikin biranen da suka cancanci zama a Ingila. London, mafi yawan baƙi da ke karɓar birni a Turai, birni ne mai ɗanɗano. Koyaya, dole ne a faɗi cewa yana da kyawawan ƙimar rayuwa.

3-MANCHESTER

Dake cikin yankin Arewa maso Yammacin Ingila, Manchester; Yana da halayyar kasancewa mafi birni mafi yawan mutanen Ingila tare da yawanta 514,417. Garin, wanda ya yi fice tare da kasancewarta birni mai ci gaba sosai ta fuskar tattalin arziki, jin daɗin rayuwa, ya zama birni na farko mai masana'antu a duniya a cikin karni na 18. Tabbas, akwai dalilai daban daban da yasa birni ya cancanci zama. Mahimman sakamako kamar rashin matsalolin sufuri da ƙarancin laifi duk da cunkoson jama'a ya shafi birni ya zama mai ƙimar rayuwa.

4-RAYUWA

Liverpool, da ke gabashin gabashin Mersey River Estuary, ita ce daya na biranen duniya sun cancanci zama a Burtaniya. Birnin, wanda ya sami damar ci gaba da kowane salon rayuwa kuma yana ɗaukar kyawawan al'adun da suka gabata har zuwa yanzu ta hanya mafi kyau, yana da Jami'o'in Liverpool da Jami'o'in John Moores da cibiyoyin ilimin da ɗaliban ƙasa suka fi so. Idan za a zaɓi wani wuri a Ingila don zama, tabbas ya kamata a ce Liverpool ya kamata a saka shi cikin jerin. Bari mu ce rayuwa a nan ana iya aiwatar da ita cikin kwanciyar hankali ta hanyar mahimmancin ƙa'idodinta kamar rashin matsaloli na sufuri da kuma matuƙar jin daɗin rayuwa. Birnin yana da ɗan yanayi mai sauƙi tare da matsakaita zafin jiki na 21 ° C a lokacin lokacin hunturu da 9 ° C a lokacin hunturu.

Manyan Birane Mafi Kyau don Rayuwa da Aiki a Ingila

5- SANARWA

Nottingham birni ne, da ke a yankin Gabas ta Tsakiya, a ƙasar Ingila. Garin yana kulawa da jan hankali tare da kyawawan abubuwan sa da kwanciyar hankali. Birnin, wanda ya sami matsayin birni tare da takardar shaidar Sarauniya Victoria a cikin 1897, ya zama mafi birni mafi kyau saboda binciken da aka gudanar bayan wannan lokacin. Yana zaune a gefen Kogin Trent, garin yana da tarihin da ya faro tun ƙarni na 4, kuma yana yiwuwa a haɗu da wani wuri wanda ya ga lokuta daban-daban na tarihi a kowane kusurwa. Birnin, wanda masana'antar sa ta dogara ne akan samar da magunguna, sigari da kekuna da kuma safa safa na gargajiya da ɗinki, an sami nasarar zama ɗayan birane masu zaman rayuwa na Ingila tare da yanayin zaman lafiya.

6-KUDU

Southampton na ɗaya daga cikin Ingilishi mafi kyau birni. Yana zaune a gefen tekun kudu na ƙasar, garin yana da nisan mil 75 kudu maso yamma na London. Cityaramin birni, wanda ke jan hankali tare da ƙimar rayuwarsa da rayuwa mai girma a cikin tattalin arziƙi, ya sa kansa sananne tare da yanayin nutsuwa da kwanciyar hankali. Bayan samun wuraren ilimi da suka shahara a duniya kamar su Cibiyar Southampton da Jami'ar Southampton, gaskiyar cewa an sami ci gaban teku sosai a nan yana shafar tsarin birni mai ban mamaki. Southampton, ɗayan ɗayan biranen jin daɗin rayuwa a Ingila, yana ba da fifikon halayensa ta kowane fanni.

7-WANKA

Garin Bath, wanda ke ɗauke da wani ɓangare na tarihin Ingilishi da ya daɗe da kafa kuma ya sami nasarar wanzuwa har zuwa yau ta hanyar ƙin yarda da dubban shekaru, yana ɗaya daga cikin wuraren da Ingila ba ta da nutsuwa. Birnin, wanda ya karɓa sunansa daga maɓuɓɓugan ruwan zafi wanda ya sa yankin ya shahara, yana da muhimmin wuri a cikin al'adun Burtaniya da adabi. Maɓuɓɓugan ruwan zafi mai suna "Aquae Sulis", wanda ke cikin jerin abubuwan tarihi na UNESCO tare da tarihinta tun zamanin Roman, shine wuri mafi mahimmanci wanda ya sami karɓuwa a duk duniya. Tsayawa tare da rayuwa mai nutsuwa banda kasancewa mai ƙimar gaske ta fuskar tarihi da yawon shakatawa, Bath yana ɗayan mafi yawan biranen zama don zama a Ingila.